Allah mai cikawa

by | Nov 22, 2021 | Fanfuna

Ilimin sararin samaniya na kimiyya da ruhi ba sabani bane. Tunanin halitta - na Allah - ba zai iya fitowa daga kome ba.

Lokaci ya yi da ƙarfin tunani wanda ke kawar da ƴan alamun rashin daidaituwa. A matsayina na wanda aka taso a cikin Kiristanci, ni, kamar sauran mutane masu shakka, na sami karyewar dangantaka da addinai a tsawon lokaci. Duk da haka, a tsawon rayuwata na iya kasancewa da tabbatacciyar dogara ga Allah. Bugu da ƙari, nazarin rubuce-rubucen addini ya ba ni fahimtar cewa, duk da rashin dacewa da lokaci- da al'ada na nassoshi guda ɗaya tare da imani na, marubutan ba wawa ba ne. Don haka na yi tunani game da yadda mutum zai iya canja wurin gaskiya guda ɗaya zuwa ka'idar da ta haɗa da sabani. Wannan ka'idar kuma za ta sauƙaƙe yarda da bambance-bambance a cikin duniya da ake gane mu.

Tabbas, ilimin kimiyya na yanzu shine mafari na, domin yana bayyana abin da za mu iya gane gaske. Wannan ya banbanta yuwuwara a farko daga tushen tunani kawai na waɗanda suka kafa addini, waɗanda a lokacin ba su da ilimin kimiyya mai amfani game da yanayin duniya. Ƙoƙarin haɗin gwiwar kimiyya da addini a gare ni a halin yanzu ba shi da cikakken wakilci. Babu shakka, babu wani babban sha'awa daga bangarorin biyu, wanda dole ne ya yi, bisa ga kwarewa, tare da raunin ɗan adam kamar tsoron rasa iko, tsoron mai da kansa abin ba'a da sauransu. A matsayina na ɗan boko a cikin sassan biyu, zan iya yin sakaci da waɗannan tsoro.

Tunanin farko na wannan labarin an haife shi ne daga bidiyo kuma musamman hoto daga gare ta> Tushen: YouTube> Ka'idar Kiɗa da Ƙarshen sarari da Lokaci tare da Robbert Dijkgraaf> Danna hoto don Videolink.

Allah na cikawa - Grafic

Jadawalin yana nuna iliminmu na yanzu a cikin binciken gwaji don ƙarami da mafi girma. A zahiri bidiyon game da ka'idar kirtani ne, amma tunda ina da iyakacin fahimtar ilimin kimiyyar lissafi, na cire daga tunanin bayanan da zan iya samu. Ina ganin wani nau'i na membrane a bangarorin biyu na sikelin wanda a halin yanzu ya raba ilimi daga abubuwan da aka zaci. A kan ƙananan sikelin wani abu ne da ake kira "bayanan ƙididdiga" a cikin jadawali, kuma a kan babban ma'auni shine "multiverse". Ƙimar da aka yi daga zato na nau’i-nau’i dabam-dabam ya bayyana a gare ni: “Muna rayuwa a ɗaya daga cikin sararin samaniya da yawa waɗanda dokokinsu suka bambanta.” Idan muka ɗauka cewa bayanin ƙididdigewa shine farkon waɗannan sararin samaniya, za mu zo kusa da ainihin ra'ayin Allah cikin tuhuma.

Zan dau mataki kadan baya nan zuwa tunani na don nuna dalilin da yasa wannan hoton ya kara min kuzari sosai. A koyaushe ana tambayar masu fasaha yadda aka ƙirƙira zane, waƙa, ko kowane abu. Na san amsar daga gwaninta, kuma sauran masu fasaha suna jin haka. Mafi sauƙin bayanin walƙiya na farko shine kalmar "ra'ayi". Wani ɗan ƙaramin furen da aka tsara shi shine hatsi wanda aka samar da ƙaramin tsari, sauran kuma suna yin wannan tsarin sannan ainihin kanta - ƙarƙashin jagorancin mai zane. A koyaushe ina cewa: "Duniya tana yin sauran". Kai, wannan yana kama da babban bang, ko ba haka ba? Na ga shirye-shiryen da yawa game da Babban Bang, kuma batu ɗaya ya dame ni koyaushe. Cewa sararin samaniya ya fito daga nau'i-nau'i, kamar yadda ilmin sararin samaniya ya kira shi, har yanzu ya zo daidai da abubuwan da aka kwatanta, amma daga mene ne maɗaukaki ya tashi? Yawancin wannan la'akari ba a ƙi da maganar cewa mu kawai wauta ne don fahimtar wannan. Don haka ra'ayin ya kasance cewa ya samo asali daga babu. Cewa duk wani abu ya taso daga BA KOME BA, duk da haka, yana tsaye a cikin mafi girman sabani da abubuwan da muka fuskanta, kuma ya ƙare a ƙarshe kuma cikin BA KOME BA. Sa'an nan za mu iya kashe duniya da tabbaci, ba ya nufin kome ba.

Yanzu na kammala sau ɗaya tare da fahimtar ɗan adam daga ka'idar cewa asalin duniyarmu ta ta'allaka ne a cikin miya na adadin bayanai ko wane iri ne. Don haka yin magana a matsayin bouquet na bayanai wanda ya kunna kamar ra'ayin waƙar yana ƙonewa kuma ya haifar da sararin samaniya na yuwuwar. Wannan ya fi ma'ana a gare ni fiye da singularity daga kome. Har ila yau, za a yi la'akari da cewa halaye na yiwuwar tasowa daga bouquet, kamar yadda misali mutane, yana da cikakken wani abu da ya yi tare da bayanan asali kuma ba ya ɗaukar "ra'ayoyi" daga kome ba. Ko da kasancewar kalmar "marasa hankali" tare da ma'anarta alama ce ta ƙarewar kasidarmu na yiwuwar yiwuwa.

Yanzu mun kasance mataki daya kusa da ra'ayin Allah, amma ba Allah daga cikin kome ba, wanda sai muka sanya a cikin wani sabani kara da mu, amma maimakon Allah na cika. A matsayina na ruhi mai mahimmanci, babu wani abu da ya wuce a raina kamar in mallaki ƙoƙarin da aka rasa cikin sakaci na ikon addini a nan. Wannan aikin, ya ku masu girma addini a cikin kyawawan riguna, kun riga kun yi kanku. Amma abin da zan so in yi a wannan lokaci shi ne in yi kira da a yi tattaunawa tsakanin mutane masu addu'a da jahili. Bouquet na yuwuwar yana riƙe fiye da ɗaukar juna don wawaye.

Samfurin tunani da aka kwatanta anan baya ware yuwuwar tuntuɓar bayanai ga adadi. Akasin haka, domin muna iya dandana sosai cewa alal misali bayanan asalinmu (iyaye) suna aiki da ƙarfi a cikin halayenmu. Yana da daraja koyaushe ƙoƙari a cikin nau'i na ruhaniya. Gara kashe juna. Tunanin na iya nufin ƙarin rikitarwa ga mutane da yawa waɗanda ba za a yarda da su ba, amma idan aka yi la'akari da shi sauƙaƙa ne game da ra'ayin da ba za a iya jurewa ba na ƙarancin kayan abu. Aƙalla sararin samaniyar mu zai zama marar iyaka, kuma wannan shine filin wasan mu. Dawwama zai zama filin wasa na ruhinmu kuma yana iya ɗaukar rashin iyaka fiye da girman kai na jiki.

Captain Entprima

Club of Eclectics
Hosted by Horst Grabosch

Zaɓin tuntuɓar ku na duniya don kowane dalilai (fan | gabatarwa | sadarwa). Za ku sami ƙarin zaɓuɓɓukan tuntuɓar a cikin imel ɗin maraba.

Ba ma yin banza! Karanta mu takardar kebantawa don ƙarin info.