Ingantawa da Hakkoki

by | Mar 13, 2020 | Fanfuna

Zamana na farko na ƙwararren waƙa ya ƙare yana da shekara 40. Kamar yawancin mawaƙa, ni ɗan wasan kwaikwayo ne, ba mai ɗaukar haƙƙin mallaka ba. Har sai da na zama sananne a wurin, na sami wasu buƙatun don ƙirƙira. Na fada wannan, saboda yana da matukar mahimmanci ga jarin kansa don haɓakawa.

A matsayinka na mai wasan kwaikwayo, za ka iya wasa jakinka ba tare da samun ci gaba mai dorewa ba. Kuma hakika tare da ƙarshen aikina na farko, kawai ina da tanadi na kusan shekaru biyu, duk da kusan gigs 4.000 a baya. An canza shi zuwa duk kasuwancin, yana nufin: ƙarin haƙƙoƙin da kuka mallaka, ƙarin saka hannun jari mai fa'ida ya kamata ya kasance.

Yawaita
Sakamakon yana da yawa. Idan masu sha'awar samfur ɗinku biyu sun faɗi labarin wasu mutane huɗu, adadin yana farawa. Tabbas za ku iya ƙara yawan kuɗin ku tare da wannan sakamakon kawai a matsayin memba na ƙungiyar, amma muddin ana aiki ku cikin aikin. Mai haƙƙin mallaka yana amfani da duk lokacin rayuwar samfurin. Wannan na zama gaskiya ne, amma na samu rashi na rashin sanin yakamata ta wannan hikimar.

Hakkin mallaka
Kasuwancin kiɗa yana cike da misalai masu ban tausayi don wannan batun. Ko superstars dole ne su sake shiga cikin matakin, lokacin da suka tsufa da gaji, saboda rashin kuɗi. Kudin ya sanya manyan kwastomomin farin ciki kawai, saboda su ne suke da haƙƙin mallaka. Kuna iya ambata cewa wannan tushe akan wawan masu aikatawar, amma kuyi tunani game da yanayi, shin da kun kasance kuna yin wani babban aiki ne, kuma kuna yin aiki da yawa ba a biyan su ba don tabbataccen bege. Wannan shine fatawar da 'yan kasuwa masu hankali ke amfani da shi don fadakar da kai ka yi ba tare da halarta cikakkiyar hakkoki ba.

Idan kuna cikin yanayin kamar memba na farawa, nemi haƙƙoƙi kafin ku shiga cikin saka hannun jari, ko mummunan aikin da aka sa a hankali kuma duba yiwuwar yawan amfanin ƙasa a kan dogon lokaci.

Captain Entprima

Club of Eclectics
Hosted by Horst Grabosch

Zaɓin tuntuɓar ku na duniya don kowane dalilai (fan | gabatarwa | sadarwa). Za ku sami ƙarin zaɓuɓɓukan tuntuɓar a cikin imel ɗin maraba.

Ba ma yin banza! Karanta mu takardar kebantawa don ƙarin info.