Daga Beethoven da Jazz na Kyauta zuwa Kiɗa na Wutar Lantarki

by | Dec 14, 2020 | Fanfuna

Sa’ad da nake ɗan shekara 15, na sami kuɗi na farko a matsayin mawaƙa a cikin ƙungiyar murfin da ke buga waƙoƙin “Iskar Duniya da Wuta” da “Chicago”. Sa’ad da nake ɗan shekara 19, na fara aiki na shekara 20 a matsayin mawaƙin jazz kyauta tare da alamar FMP a Berlin.

Saboda bacin rai iri-iri da suka samo asali daga ruɗani na yarinta na ƙarni na bayan yaƙi, na kasa samun kwarin gwiwa a cikin muryata ta ciki, da motsin rai, da kammala karatun alamar Jamusanci da ilimin kida a gefe. Lokacin da ayyukan waƙa suka yi yawa, na yanke shawarar yin waƙa a zahiri sana'ata kuma na fara karatu a Kwalejin Ilimin Kiɗa ta Folkwang. Digiri na gargajiya a cikin ƙaho na ƙungiyar makaɗa ya zama kamar mafi kyawun zaɓi.

Koyaya, yin aiki a cikin ƙungiyar makaɗa da yawa ba zai iya sa ni farin ciki don wannan aikin ba. Pop, Jazz da Sabuwar Waka sun dace da son sani na. A matsayina na mai cikakken horo da sauƙin ƙaho, na zama mai neman 'yanci a fagen kiɗan duniya. Rashin amincewa da muryar ciki da kuma hanyar kirkira, ya sa na zama mai yin busa ƙaho, har sai soyayyar ta ba da gaba ga tunanin jari-hujja na nasara.

A cikin shekaru 5 na ƙarshe na wannan aikin waƙar na farko, na yi wasan kwaikwayo 300 a shekara tare da sanannun tarurruka irin su "Musique Vivante", "Ensemble Modern", "Starlight Express", "Schauspielhaus Bochum," "Theater Chaillot" da wasu da yawa. Daga nan na fadi saboda aiki da yawa, kuma bayan sake farfadowa sai na sake zama a matsayin masanin kimiyyar kere-kere saboda ba zan iya ba kuma ba na son sauraron waka.

Ritaya da ke gabatowa ya ba ni dalilin sake sanya rayuwar mai sana'a, kuma ban ji daɗin abin da na gani ba kwata-kwata. Ina mafarkai da motsin zuciyar suka tafi? Rayuwar sana'a ta zama kamar bawo ba tare da ƙima ba. Don haka na koma farkon, kuma na fahimci damar da aka bayar ga ƙwararren mawaƙa sosai kuma masanin fasahar bayanai a cikin sabuwar duniyar kiɗa tare da samar da kiɗan lantarki. Kuma na kwace shi.

Babu sauran sasantawa, babu sauran bauta, amma rayuwa daga motsin zuciyar da aka danne shekaru. Abin mamaki shine, shakkar binciken shekarun da suka gabata suma sun ɓace, domin a karo na farko a rayuwata nafi son aikin na sosai. Ya kasance dawowar farin ciki na yaron ciki. Abin ban mamaki da ban mamaki yayin tsufa!

Captain Entprima

Club of Eclectics
Hosted by Horst Grabosch

Zaɓin tuntuɓar ku na duniya don kowane dalilai (fan | gabatarwa | sadarwa). Za ku sami ƙarin zaɓuɓɓukan tuntuɓar a cikin imel ɗin maraba.

Ba ma yin banza! Karanta mu takardar kebantawa don ƙarin info.